Bài tập bổ trợ Smart Start – Tiếng Anh 1 Biên soạn theo giáo trình I-Learn Smart Start
Thông tin cuốn sách
Cấp Độ/ Lớp: | Lớp 1 |
Cấp học: | Cấp 1 |
Nhà Cung Cấp: | Cty Văn Hóa Nhân Văn |
Tác giả: | Hoàng Văn, Hoàng Nguyên |
Nhà xuất bản: | NXB Đồng Nai |
Năm XB: | 2020 |
Ngôn Ngữ: | Tiếng Việt |
Trọng lượng (gr): | 170 |
Kích Thước Bao Bì: | 27 x 19 x 0,5cm |
Số trang: | 48 |
Hình thức: | Bìa Mềm |
Tiếng Anh là một ngôn ngữ quốc tế được sử dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực của cuộc sống. Để có thể giao tiếp tiếng Anh thành thạo, các em học sinh cần phải nắm vững cả bốn kỹ năng: nghe, nói, đọc và viết. Trong đó, kỹ năng viết tiếng Anh là một kỹ năng khó nhưng cũng rất quan trọng. Kỹ năng viết tiếng Anh không chỉ giúp các em học sinh luyện tập chính tả, mà còn giúp các em hiểu sâu hơn về ý nghĩa và cách sử dụng của từ vựng tiếng Anh.
Để giúp các em học sinh lớp 1 có thể rèn luyện kỹ năng viết tiếng Anh một cách hiệu quả, chúng tôi xin giới thiệu đến các em quyển sách “Bài tập bổ trợ Smart Start”. Quyển sách này được biên soạn theo giáo trình I-Learn Smart Start 1, một giáo trình tiếng Anh hiện đại và phù hợp với khả năng của các em học sinh lớp 1.
Quyển sách gồm hai phần chính: phần luyện viết chữ cái và từ vựng tiếng Anh, và phần bài tập bổ trợ kỹ năng viết. Phần luyện viết chữ cái và từ vựng tiếng Anh bao gồm các bài học theo từng bài trong sách giáo khoa, với các hình ảnh minh họa sinh động và dễ hiểu. Các em sẽ được hướng dẫn cách viết đúng các chữ cái trong bảng chữ cái tiếng Anh, cũng như cách viết đúng các từ vựng tiếng Anh theo chủ đề. Phần bài tập bổ trợ kỹ năng viết gồm các dạng bài tập đa dạng và thú vị, như điền từ vào chỗ trống, ghép từ với hình ảnh, sắp xếp từ thành câu, viết lại câu theo yêu cầu… Các dạng bài tập này sẽ giúp các em ôn tập lại từ vựng đã học, cũng như rèn luyện khả năng sử dụng ngôn ngữ của mình.
Quyển sách “Bài tập bổ trợ Smart Start” là một công cụ hỗ trợ tuyệt vời cho các em học sinh lớp 1 trong việc học tiếng Anh. Quyển sách không chỉ giúp các em nâng cao kỹ năng viết tiếng Anh, mà còn giúp các em phát triển tư duy ngôn ngữ, tăng cường khả năng ghi nhớ và tự tin hơn khi giao tiếp tiếng Anh. Chúc các em học tốt và có những trải nghiệm thú vị với quyển sách này!
Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.